JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZI

UBORESHA]JI WA DAFTARI LA KUDUMU LA WAPIGA KURA KATIKA MIKOA YA MWANZA

NA SHINYANGA

Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi inawatangazia wananchi wote kuwa Uboreshaji wa Daftari la
Kudumu la Wapiga Kura Awamu ya Kwanza mzunguko wa tatu unaanza kufanyika tarehe 21 hadi 27,
Agosti, 2024 katika Mikoa ya Mwanza na Shinyanga kwa siku saba kwa kila kituo.
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SIKU:  Uboreshaji unaanza siku ya Jumatano tarehe 21 na kuhitimishwa Jumanne tarehe 27 Agosti, 2024.

MUDA: Vituo vinafunguliwa saa 2:00 Asubuhi na _kufungwa saa 12:00 Jioni.

Uboreshaji unahusisha: -

|. Kuandikisha Wapiga Kura wapya ambao ni raia wa Tanzania waliotimiza umri wa Miaka 18 na zaidi

na hawakuwahi kuandikishwa hapo awali.
Kuandikisha Wapiga kura ambao watakuwa wametimiza umri wa miaka 18 siku ya tarehe ya

Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2025,

3. Kuboresha taarifa za wapiga kura waliohama kutoka eneo moja kwenda eneo lingine la kiuchaguzi

4. Kutoa kadi mpya kwa wapiga kura ambao kadi zao zimepotea au kuharibika.

5. Kuboresha au kurekebisha taarifa za wapiga kura.

6. Aidha,Wapiga kura wanaotaka kuboresha taarifa zao na wanaohama kituo cha kupigia kura au vyote

viwili wanaweza kuanzisha mchakato wa kuboresha kwa kujaza fomu maalum kwa njia ya mtandao
kupitia tovuti ya Tume www.inec.go.tz au anuani ya ovrs.inec.go.tz kwa kujaza namba ya
kitambulisho cha Taifa, namba ya kadi ya mpiga kura, namba ya simu ya mpiga kura na jina la kata
kisha watapokea ujumbe wenye namba ya utambulisho (token number) ambayo watakwenda nayo
kituo cha kujiandikisha ili kukamilisha taratibu na kupata kadi ya mpiga kura.

MAMBO YA KUZINGATIA
Mwananchi anatakiwa kupanga mstari akiwa kituoni na kusubiri hadi zamu yake ya
kuandikishwa itakapowadia. Watu wenye mahitaji maalumu kama vile wazee, wagonjwa,
watu wenye ulemavu, wajawazito na akina mama wenye watoto wachanga watakaokwenda
nao kituoni watapewa kipaumbele.

Mwananchi atakapofika kituo cha kujiandikisha atachukuliwa alama za vidole vyote kumi vya
mikono na kupigwa picha na kisha kupewa kadi yake mpya hapo hapo kituoni.

Ni muhimu kujiandikisha sasa katika Daftari la Kudumu la Wapiga Kura ili uweze kupiga
kura katika Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2025 na chaguzi zijazo.

Mpiga Kura ambaye ana simu ndogo maarufu kama kitochi au kiswaswadu anaweza kuingia
kwenye mfumo huo kwa kupiga *152*00#. Kisha, atachagua Namba 9 na kubonyeza.Kisha
atachagua Namba 3 hapo atapata huduma namba moja hadi nne. Atachagua huduma
anayoitaka kati ya hizo nne. Hatimaye, atapata namba ya utambulisho (token number)
atakayokwenda nayo kituoni kukamilisha mchakato wa kupata kadi ya mpiga kura.

Mpiga kura anaweza pia kuwasiliana moja kwa moja na Maafisa wa Tume waliopo katika
Kituo cha Huduma kwa Mpiga Kura kwa kupiga namba 0800112100 bila malipo.

Zoezi hili halitawahusu wapiga kura ambao waliandikishwa awali, hawajahama maeneo yao
ya kiuchaguzi na wana kadi zao za mpiga kura.

KUJIANDIKISHA KUWA MPIGA KURA NI MSINGI WA ULHAGUZI BORA

Limetolewa tarehe 16 Agosti, 2024 rja:
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MKURUGENZI WA UCHAGUZI




